Các tiêu chí để thiết kế website chuẩn SEO

Post Reply
Mr.Men

Các tiêu chí để thiết kế website chuẩn SEO

Post by Mr.Men »

Như các bạn đã biết, Search Engine Optimization (SEO) - là quá trình tăng khả năng hiển thị của website cũng như thứ hạng của website trên các công cụ tìm kiếm (Google, Bing, Yahoo,...), qua đó xác định nội dung website của bạn đang nói về điều gì và cho phép nó hiển thị nội dung đến đúng người.

Image

Thiết kế website chuẩn SEO cũng là một trong quá trình đó, nó giúp cho trang web của bạn thân thiện với người đọc hơn từ đó tối ưu với các công cụ tìm kiếm, lên top nhanh chóng và bền vững. Với một số kinh nghiệm hay ho khi thiết kế một website chuẩn SEO, hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn một vài các tiêu chí theo mình là cần thiết khi thiết kế một website chuẩn SEO nhé:
  • Trang web của bạn là một trang web an toàn và có thể dễ dàng truy cập
  • Tối ưu tốc độ tải trang trên máy tính, trên các thiết bị di động
  • Hiển thị thân thiện trên các thiết bị di động (điện thoại, máy tính bảng,...)
  • Sử dụng các thẻ h một cách đầy đủ và hợp lý
  • Tối ưu hóa hình ảnh (dung lượng, kích thước,...) trên webstie
  • Tối ưu mã nguồn của website (HTML, CSS, JavaScript,...)
  • Chia sẻ một cách dễ dàng trên các mạng xã hội (Facebook, Twitter, Zalo,...)
Trên đây là các tiêu chí cơ bản để giúp các bạn có thể thiết kế một website chuẩn SEO một cách hiệu quả nhất. Từ đó, giúp cho công việc SEO trở nên dễ dàng, tăng thứ hạng website một cách nhanh chóng và bền vững. Lần tới, mình sẽ đi vào chi tiết từng tiêu chí và một số mẹo nhỏ giúp công việc thiết kế website chuẩn SEO trở nên thú vị.

Post Reply