Cách download khóa học Udemy tài khoản cá nhân & doanh nghiệp 100% thành công

Post Reply
khanhlv

Cách download khóa học Udemy tài khoản cá nhân & doanh nghiệp 100% thành công

Post by khanhlv »

Image

Xin chào các bạn, trong bài viết này mình sẽ chỉ cho các bạn cách download khóa học Udemy tài khoản doanh nghiệp 100% thành công.

Hướng dẫn download khóa học Udemy

Chuẩn bị đồ nghề

Làm gì cũng thế, trước khi tiến hành thì chúng ta cần chuẩn bị cho mình ít đồ nghề. Dưới đây là những gì bạn cần chuẩn bị
  • Công cụ Udeler – Tool hỗ trợ tải khóa học. Có hai phiên bản x64 và x32 bạn chọn phiên bản phù hợp cho mình nhé.
    VPS (nếu bạn thích tải nhanh mà nhiều một lúc. Không có cũng không sao nhá).
Các bước tiến hành
Bước 1: Bạn cần đằng nhập vào tài khoản Udemy. Bạn có thể nhấn ngay link này để đăng nhập.

Bước 2: Lấy Access Token

Sau khi đăng nhập, bạn nhấn chuột phải tại một khoảng trống bất kì, chọn Kiểm tra (Phím tắt Ctril + Shift + I).

Sau đó bạn, chọn Tab Application -> Cookies rồi tìm kiếm từ khóa “access_token”. Bạn copy cái value của nó lại lưu ra một file text nào đó.

Image

LƯU Ý: Đối với tài khoản cá nhân, bạn có thể bỏ qua bước 2 và tiến hành sang bước 3. Nhưng bạn muốn an toàn hơn thì dùng Access Token cùng được

Bước 3: Bạn chạy tool Udeler lên.

Đối với tài khoản cá nhân, bạn có thể sử dụng tài khoản và mật khẩu Udemy để đăng nhập, nhưng bạn muốn an toàn hơn thì dùng Access Token cũng được.

Đối với tài khoản doanh nghiệp: bạn cần tích vào ô Udemy Business. Và bạn nhập tên doanh nghiệp vào, như cái mình hướng dẫn thì bạn nhập “gale”

Image

Sau đó bạn Chọn Access Token và dán token mà bạn vừa copy vào là oke.

Image

Bước 4: Giới thiệu sơ lược về giao diện và cách dùng.
  • Tab Setting để cài đặt tool này, bạn có thể thay đổi vị trí lưu khóa học tải về, sub, chất lượng video tải về (Nên để chọn cao nhất).
    Tab Courses sẽ hiển thị các khóa học hiện có và để nhấn download khóa học, dừng download,…
    Tab Downloads sẽ hiển thị các khóa học đã và đang download.
    Tab About là giới thiệu về Tool và tác giả.
    Tab Logout để đăng xuất.
Bước 5: Tiến hành download

Trong tab Courses bạn chọn khóa học cần download và nhấn mũi tên tải xuống ngay bên dưới tiêu đề khóa học. Để dừng download bạn nhấn dấu ||.

Image

Mặc định sau khi bạn nhấn tải, nó sẽ hiện lên một popup để bạn chọn sub, bạn chọn loại mà bạn cần. Sau đó khóa học sẽ được tự động tải về.

Image

Nếu bạn thắc mắc tải về lưu ở đâu thì nhấn sang tab Setting nhá.

Image

Video hưỡng dẫn

https://www.youtube.com/embed/1BvHG3iqYY8

Post Reply